โรงเรียนวัดนันทาราม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3 ได้พัฒนาสวนเกษตรเพื่อให้เอื้อต่อการเรียนรู้และจัดกิจกรรมฝึกประสบการณ์ด้านเศรษฐกิจพอเพียง ตลอดจนปรับภูมิทัศหน้าอาคารนันทารัฐเพื่อให้มีถนนที่กว้างขึ้น สะดวกต่อการสัญจร การเดินทางของครู นักเรียน ผู้ปกครองและชุมชน ทั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์เจ้าหน้าืที่ รถขุดเจาะ และอุปกรณ์จากเทศบาลตำบลสันทราย โดยนายบุญรัตน์ จันทร์แสง นายกเทศมนตรีตำบลสันทราย ทางโรงเรียนวัดนันทารามจึงขอขอบคุณมา ณ ทีนี้
![](http://www.watnuntaram.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_ปรับภูมิทัศน์และถมดินสวนเกษตร_๒๒๐๑๒๔_8.jpg)
ปรับภูมิทัศน้าอาคารนันทารัฐ
![](http://www.watnuntaram.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_ปรับภูมิทัศน์และถมดินสวนเกษตร_๒๒๐๑๒๔_2_5.jpg)
ปรับปรุงสวนเกษตร