โรงเรียนวัดนันทารามได้ดำเนินการตรวจวัด ATK เพื่อตรวจหาเชื้อไวรัสโควิด-19 ของนักเรียนทั้งหมด 158 คน และครู บุคลากรทางการศึกษา แม่ค้าจำหน่ายอาหารจำนวน 20 คน ซึ่งผลการตรวจพบว่ามีผลเป็นลบทุกคน(ไม่พบเชื้อ) โดยในการตรวจครั้งนี้ทางโรงเรียนได้รับความอนุเคราะห์จากเจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านห้วยงูนอก
![](https://www.watnuntaram.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_ATKครั้งที่1_๒๒๐๑๒๐_117.jpg)
ตรวจวัด ATK เพื่อหาเชื้อไวรัสโควิด-19