นายอดิศร แสนแปง ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดนันทาราม พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนวัดนันทารามได้เข้ามอบสิ่งของเพื่อช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลประทบจากไวรัสโควิด-19 ณ โรงพยาบาลสนามโรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ สพป.ชม.3 โรงพยาบาลสนามโรงเรียนบ้านทุ่งหลุก สพป.ชม.3 และโรงพยาบาลสนามหอประชุมพิฆาตปรปักษ์ ศุนย์พัฒนาปิโตรเลี่ยมภาคเหนือ (บ่อน้ำมันฝาง)