โรงเรียนวัดนันทาราม สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3 ได้จัดให้มีกิจกรรมเนื่องในวันแม่แห่งชาติ โดยมีนายเสน่ห์ นกแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธี ในกิจกรรมดังมีการแสดงจากตัวแทนทุกระดับชั้น เพื่อเป็นการระลึกถึงพระคุณของคุณแม่ และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
![](http://www.watnuntaram.ac.th/wp-content/uploads/2019/06/fblink-2.jpg)